พ.ค.24

ผลของเน็ต

เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา  ผู้ปกครองมาร้องว่าลูกสาวไม่กลับบ้าน  โทรเข้ามือถือก็ปิดไม่รับสาย คนเป็นแม่หัวใจสลายเป็นห่วง  ไม่รู้จะตามที่ไหน  ซำบายมาก  ครูแก้ปัญหาเรียกเพื่อนสนิทมาสอบถาม  ได้ความว่าไปค้างกับเพื่อนสนิทนั่นแหละ  บอกเพื่อนว่าแม่ไล่ออกจากบ้าน  เช้าวันต่อมา  มาโรงเรียนพร้อมเพื่อนแต่ไม่เข้าโรงเรียน  บอกเพื่อนว่าเธอเข้าไปก่อน  แล้วก็หายไปไม่เข่้าโรงเรียน  ครูสอบถามจากเพื่อนได้ความว่ามีกิ๊กต่างโรงเรียนเป็นผู้หญิง  เฮ้อค่อยโล่งไป  แบบนี้เพียงแค่ไปสอบถามที่โรงเรียนของกิ๊กก็ได้ข้อมูล  คุณแม่หายไปไม่กลับมาหาครูอีกเลย  น่าจะพบลูกแล้ว  สำหรับเด็กผู้หญิงคู่นี้จะมีความสัมพันธ์แค่ไหนไม่ทราบได้  ไม่แน่ใจ  รู้จักทางเน็ตได้ประมาณ 2 เดือน  แค่ 2 เดือนเนี่ยนะ  หนีโรงเรียนแล้ว  นี่แหละผลของอินเทอร์เน็ต  ยังดีว่าแค่มีกิ๊กผู้หญิงด้วยกัน  ถ้าเป็นเรื่องอื่นจะอันตรายกว่านี้    ตั้งแต่เปิดภาคเรียนมานี้ครูรับทราบปัญหานักเรียนเกี่ยวกับเกม-อินเทอร์เน็ตหลายรายแล้ว  เรื่องแบบนี้น่าจะเป็นเรื่องที่ทุกคนควรช่วยดูแลแก้ไข

#1 ขอบคุณน่ะค่ะ

ขอบคุณน่ะค่ะ ช่วยเราได้มากเลยค่ะ

#2 เนื้อหาดีจังดี

เนื้อหาดีจังดี นำไปใช้ชีวิตประจำได้เลยนะเนี่ย