ก.ย.18

นักเรียนนำไปใช้แล้ว

หลังจากที่ได้นำเรื่องราวที่ลงในเว็บไซค์นี้ไปใช้ในโรงเรียน  วันนี้พบว่า  นักเรียนได้นำเรื่องนี้ไปใช้ในการเรียนแล้ว  เห็นจากนักเรียนเขียนป้ายรณรงค์วิธีการเล่นเกม  ดีใจมาก  เรื่องมีอยู่ว่า  นักเรียนได้เรียนวิชา IS(วิชาที่ให้ศึกษาค้นคว้าด้วยตนเองแล้วเขียนรายงาน)   โดยนักเรียนศึกษาค้นคว้าเกี่ยวกับเด็กติดเกมเพื่อประกอบการเรียนรายวิชานี้  ครูคาดหวังว่าเขาจะนำไปใช้จริงในชีวิต  จากการสอบถามในช่วงสั้นๆถึงสิ่งที่นักเรียนกลุ่มนี้ได้ทำและจะทำก็น่าสนใจ  อาทิเช่น  จะเดินรณรงค์ให้เพื่อนเล่นเกมอย่างถูกวิธี  นับเป็นความก้าวหน้าอีกขั้นหนึ่ง  โอกาสหน้าจะสอบถามรายละเอียดมาอีกที  แล้วจะนำมารายงานให้ทราบ

#1 สวัสดีค่ะ

สวัสดีค่ะ ครูเทียนพร

ทางเราได้ฟังแบบนี้แล้วพลอยดีใจไปด้วยเลยค่ะ นับเป็นสัญญานตอนรับจากเด็กๆที่ดีมากเลยนะคะ ซึ่งเรื่องดีๆแบบนี้จะเกิดขึ้นไม่ได้เลย หากขาดการสนับสนุนและเอาใจใส่จากครูอาจารย์อย่างครูเทียนพร ทางเราก็จะพยายามนำเสนอเรื่องราวที่มีสาระประโยชน์ต่อไป และ ขอเป็นกำลังใจให้ครูเทียนพรในการแก้ปัญหาการติดเกมในเด็กด้วยนะคะ

HealthyGamer