มิ.ย.1

เรื่อง เพราะอะไรทำไมเด็กถึงติดเกม และเหตุผลต่างๆ

ผมก็เป็นเด็กที่ติดเกม มาก เติมเกมวันละ 50 ทุ ขึ้น ผมเล่นทุกวัน ปัญหาที่ผมติดเกมก็มาจากพี่ผมพาไปเล่นที่ร้ายเกมแห่งหนึงเป็นเกม ช.ม ละ 10 บาทเอง เกมแรกที่ผมได้เล่น คือเกม PB  และวันนี้ผมได้เล่นแค่ 1 ช.ม ผมก็รู้สึก ไม่ดีเลย ผมกับพี่ก็เลยกลับบ้าน ตอนที่ผมยังไม่ติดเกม ผมก็วาดรูป ผมมีความผันว่าจะเป็นทหาร เลยวาดรูป ทหาร และวันที่ 2 พี่ผมพาไปเล่น อีกวัน และวันผมได้เล่น 3 ช.ม เพราะพี่ผม จะบั้มของในเกม ผมลืมบอกในตอนนั้นผมยังอายุ 7 ปี ยังไม่ควรเข้าร้านเกมเลย และผมได้เล่นเกม จนผมมี อายุ 9 ปี พี่ผมก็ไม่พาไปเล่นแล้ว ผมเลยไปเอง โดยเดินเอาตอนนั้น ผมมีเงินอยู่ 40 กว่าบาท ผมเลยไปเล่นเกม ที่ ลำลูกกา มันไกลมาก บ้านอยู่จากลำลูกกา มากๆเลย แต่ที่บ้านผมไม่มีเกมเล่นเลยไป ถึงร้านให้ตังเค้าไป 40 และพอเล่นหมาเวลาแล้ว ก็กลับบ้าน ผมไปเล่นคนเดียวจนผมมีอายุ 10 ปี ผมได้พาเด็กไปเล่นเกมด้วย เด็กคนนั้นมีอายุ 8 ปี เอง ผมก็พาไปแต่เด็กไม่ได้เล่นเพราะเล่นเกมยังไม่เป็น ผมเลยสอนให้เกม แล้วพอเล่นเป็น ผมกับน้อง ที่ไม่ใช่น้องของผม ผมก็มีอายุ 12 ปี  น้อง 11 ปี น้องก็ ขโมยตังพ่อมาเล่นเกม 500 บาท ผมก็ไม่คิดอะไรกันมาก ก็เอา 500 ไปเติมเกม เล่นเกม กินข้าว พอกลับก็เดินกลับ จนผมมี คอมที่บ้านตอนนั้นผมมีอาย 13 ปีแล้ว ม.1 ผมอยู่ โรงเรียนสีกัน ผมกับเพื่อนของ 7 คนไปเล่นเกมตอนเลิกเรียน คนละ 1 ช.ม กลับบ้าน 5 โมงเย็น กลับก็โดนแม่ด่า ผมก็ไม่สนใจก็เข้าไปเล่นเกม การบ้านก็ไม่ทำ ปี แรกของ ม1 ผมตก พอปีที่ 2 ผมก็ตั้งเรียนกันตอนนี้ตั้งใจจิง เลิกเรียนก็ไปเล่นเกมเช่นเก่า กลับบ้านผมก็ทำการบ้านก่อนเล่นเกม และปี ที 2 ของ ม.1 ผมตก 2 วิชา ผมก็แก้หมด แม่บอกแค่ผมไม่ตกเลยจะให้ 1000  และตอนนี้ ผมก็มีอายุ 14 แล้ว ม.2 อยู่ห้อง 3 เรียนไม่เก่งเท่าไร เหตุผมที่ผมติดเกมเพราะพี่พาไปเล่น ของจบแค่นี้            

ชื่อ ดช ชนะพล กิ่งงทอง

อายุ14 

ตอนี้ก็เป็นเวลา 22.00 น. แล้ว

Facebook. ชื่อ  <ไหน'วะ >

#1 ขอบคุณน้องชนะพลที่มาเล่าประสบ

ขอบคุณน้องชนะพลที่มาเล่าประสบการณ์ให้ฟังนะคะ
ถ้ามีเรื่องอยากปรึกษาหรือต้องการคำแนะนำ ติดต่อเข้ามาได้เลยนะ พี่แอดมินทุกคนยินดีรับฟังจ้าาา ^^