มี.ค.15

น่าจะเจอเร็วๆกว่านี้เนอะ

ผมเคยติดเกมส์นะครับช่วงม.1ถึงม.3 เล่นมันทุกวัน ปืดเทอมไม่ต้องพูดถึงข้ามวันข้ามคืน ก้าวร้าวกับพ่อแม่ เริ่มมาเลิกได้เองตอนปวช1ครับ
แบบว่าอยู่ดีๆก็คิดที่เรื่องที่ก้าวร้าวกับพ่อกับแม่ แล้วมันเซงโคตรๆ ก็เลยเลิกมันแมร่งเลย ตอนนี้ก็นานๆทีเล่นเกมหน้าเว็บ เล่นกีต้า ออกกำลังกายไม่เคยเลย= = คิดแล้วยังเซงอยู่เลย "กูทำไปได้ไงวะกับบุพการี" รู้สึกลึกๆที่เลิกเกมส์ได้ก้เพราะอิจฉาคนไม่ติดเกมส์นี้แหละครับ (น่าอายแหะ= =)

#1 Re: น่าจะเจอเร็วๆกว่านี้เนอะ

ไม่ใช่เรื่องน่าอายหรอกค่ะ จริงๆแล้วถือเป็นเรื่องน่าชื่นชมเสียด้วยซ้ำ :D

เพราะการจะเลิกจากสิ่งที่เราเสพติดได้ ไม่ว่าจะเป็นอะไรก็ตาม ต้องอาศัยพลังใจที่เยอะมากเลยทีเดียว ไม่ใช่ทุกคนที่จะสามารถผ่านไปได้ แล้วยิ่งเป็นการผ่านได้ด้วยการคิดได้ด้วยตนเองอย่างคุณkimxmancooแล้วล่ะก็ ยิ่งน่าชื่นชมมากๆเลยล่ะค่ะ :)

ขอขอบคุณที่ร่วมเข้ามาแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆในเว็บแห่งนี้ค่ะ

#2 Re: น่าจะเจอเร็วๆกว่านี้เนอะ

ขอบคุณครับ