ผู้เขียน หัวข้อ: การปรับวุฒิการศึกษาค่ะ  (อ่าน 1839 ครั้ง)

moonlike

• สมาชิกใหม่
  • *
การปรับวุฒิการศึกษาค่ะ
« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 11:42:46 am »
อยากทราบว่าถ้าปัจจุบันสมัครเข้าทำงานวุฒิ ม.ปลาย แต่ได้ทำงานด้วยเรียนไปด้วยแล้วจบ ปวส. ขอถามว่าจะสามารถปรับวุฒิในที่ทำงานเดิมและเงินเดือนตามวุฒิ หรือต้องไปสอบตามตึกอื่นที่เขาเปิดรับสมัครค่ะ

maslow

• *
Re: การปรับวุฒิการศึกษาค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 02:51:53 pm »
ผม ทำงานเป็นนายช่าง วุฒ ปวส. ทำงานมา 8 ปีละ จบ ปริญญาตรี 2 ใบ ยังปรับอะไรไม่ได้เลยครับ จะไปทำงานที่อื่นแล้วนะ

moonlike

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 04:08:14 pm »
ค่ะ เหมือนกันเลยค่ะ แต่ดิฉันเปลี่ยนงานแทนแล้วค่ะ

sisbra

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:46:27 pm »
ผม ทำงานเป็นนายช่าง วุฒ ปวส. ทำงานมา 8 ปีละ จบ ปริญญาตรี 2 ใบ ยังปรับอะไรไม่ได้เลยครับ จะไปทำงานที่อื่นแล้วนะ

ลองไปสอบถามฝ่ายพนักงานสัมพันธ์ดูนะค่ะ เพราะหากไปถามก็คงได้รับคำตอบมาแล้วว่าเหตุใดจึงปรับไม่ได้....มันมีหลายเหตุผลที่ปรับไม่ได้

moonlike

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 12:08:45 pm »
ขอบคุณน่ะค่ะ