ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชมบุคลากรที่อยู่ตึกจุลชีว  (อ่าน 1260 ครั้ง)

moonlike

• สมาชิกใหม่
  • *
ขอชมบุคลากรที่อยู่ตึกจุลชีว
« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 12:00:24 pm »
ดิฉันได้รับมอบหมายให้นำของขวัญไปส่งมอบให้หัวหน้าภาควิชา ระหว่างที่นำของส่งดิฉันได้วางกระเป๋าสตางค์ไว้บนโซฟา หลังจากที่ดิฉันส่งมอบของขวัญผ่านพนักงานธุรการเสร็จ ก็เดินกดลิฟท์เพื่อลงไปที่ชั้น 1 และฉันก็ลืมกระเป๋าสตางค์ไว้ มารู้ตัวอีกทีก็กลับมาที่ตึกแล้ว ว่ากระเป๋าตังหาย จึงโทรถามเพื่อน และสุดท้ายก็ขึ้นไปถามที่ภาควิชาจุลชั้น 3 เพราะการป้องกันของที่นี้ดีมากค่ะ ใครที่จะติดต่อหัวหน้าภาคต้องผ่านชั้น 3 เพื่อทำการแลกบัตรจากนั้นค่อยขึ้นไปพบหัวหน้าภาค ฉันก็สอบถามพี่ธุรการ พี่เขาก็ช่วยเหลือดีมากค่ะ โดยเปิดกล้องวงจรปิดให้ดู สรุปคนที่เอากระเป๋าตังไปคือ ดีเทลยา เป็นโชคดีของดิฉันมากที่ดีเทลยาคนนั้นยังไม่กลับไปค่ะ ทุกคนที่นั้นช่วยกันพี่เขาโทรขึ้นไปห้องหัวหน้าภาคและได้บอกแกหัวหน้าภาค เพราะดีเทลยาอยู่ในห้องอาจารย์พอดี อาจารย์จึงเชิญดิเทลยาลงที่ชั้น 3 และเปิดกล้องวงจรปิดที่บันทึกไว้ แต่ดีเทลยาก็ไม่ยอมรับทั้งที่ภาพก็ชัดเจนมากว่าเขาหยิบไป สุดท้ายเขาก็มาสารภาพผิดกับดิฉันเอง ต้องขอขอบพระคุณท่านอาจารย์หัวหน้าภาค และบุคลากรทั้งภาควิชาเป็นอย่างมากค่ะ อีกทั้งคนในภาคนี้มีความสามัคคีกันจิงเห็นแล้วก็อยากไปอยู่ที่นั้นจังเลย 5555555 ขอจบท้ายด้วยคำว่า ขอบคุณมากค่ะ

cpdoctor

• *
Re: ขอชมบุคลากรที่อยู่ตึกจุลชีว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 08:33:01 pm »
ดีใจที่ได้ของคืนนะครับ

แต่ให้เรื่องจบแบบนี้เลยเหรอครับ นี่ถือเป็นการก่ออาชญากรรมเลยนะครับ และถ้าเป็นอย่างเรื่องที่เล่าจริงคุณก็ควรแจ้งตำรวจ เพราะถ้าเรื่องจบแบบนี้ก็เท่ากับปล่อยคนเลวๆลอยนวลไปก่อคดีอื่นๆอีก  :P

moonlike

• *
Re: ขอชมบุคลากรที่อยู่ตึกจุลชีว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 12:04:57 pm »
ขอบคุณค่ะ แต่ถ้าเราไม่ให้อภัยซึ่งกันและกัน กลับกลายเป็นการสร้างศัตรู ดิฉันคิดว่าเวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวรค่ะ

officesiriraj

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 09:25:10 am »
ชื่่นชมเจ้าหน้าที่ด้วยคนครับ