ผู้เขียน หัวข้อ: ชื่นชมเจ้าหน้าที่ปฏิบัติงานหน้าห้องเจาะเลือด  (อ่าน 2022 ครั้ง)

Deeja

• สมาชิกใหม่
  • *
เมื่อวานได้พาญาติไปเจาะเลือดที่ OPD ชั้น 1 ซึ่งเพิ่งทราบว่ามีการเปลี่ยนแปลงขั้นตอนให้ไปยื่นขอคิวที่ ห้อง 102 ก่อน แล้วถึงมายื่นที่ห้อง 107
ซึ่งด้านหน้าจะมีเจ้าหน้าที่เรียกชื่อขานเบอร์ให้คนที่มาเจาะเลือด ตอนแรกผมก็ไปยืนรอคิวอยู่ รู้สึกว่าเสียงของเจ้าหน้าที่คนนี้ดุจัง แต่ก็เสียงดังฟังชัดดี
แต่คิวของผมอีกนานผมจึงต้องยืนรออยู่นาน ตลอดเวลาที่ผมยืนรอคิวอยู่ก็ได้เห็นว่ามีผู้ป่วยมาสอบถามขั้นตอนกับเจ้าหน้าที่ผู้นี้อยู่ตลอดเวลา ซึ่งเจ้าหน้าที่ผู้นี้
(ผมไม่รู้ชื่อครับ) ก็ได้ให้คำแนะนำเป็นอย่างดี และไม่มีทีท่าว่าจะอารมย์เสียแม้แต่น้อย แม้จะมีผู้ป่วยมาสอบถามอยู่อย่างต่อเนื่อง ซึ่งยืนฟังนาน ๆ ไปจากตอน
แรกที่ฟังว่าเจ้าหน้าที่ผู้นี้เสียงดุ ก็รู้สึกว่า เจ้าหน้าที่ผู้นี้ก็เสียงเพราะเหมือนกันน่ะ เพราะให้การบริการอย่างเต็มใจ ผมเสียดายเหมือนกันที่ไม่ได้ดูชื่อที่บัตรประจำตัวของเจ้าหน้าที่ผู้นี้ แต่น่าจะอายุ ประมาณ 30 ขึ้นไป ผมหยิก ๆ หน่อย ตัวไม่สูงมาก จึงขอชื่นชมไว้ ณ ที่นี้ครับ

Dark User

• *
Re: ชื่นชมเจ้าหน้าที่ปฏิบัติงานหน้าห้องเจาะเลือด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 03:40:57 pm »
 ;D ชื่นชมเช่นกันครับ ;D

191

• *
Re: ชื่นชมเจ้าหน้าที่ปฏิบัติงานหน้าห้องเจาะเลือด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 02:28:57 pm »
ขออนุญาตแย้งนะคะ ^^
ขอแบ่งปันในส่วนที่มีความเห็นแตกต่าง

เมื่อหลายวันก่อนพาคุณป้ามาตรวจเบาหวานอ่ะค่ะ
แล้วต้องไปเจาะเลือด รู้สึกไม่ดีกับเจ้าหน้าที่ที่ห้องตรวจเลือดเลยค่ะ
ยืนรอแบบเก้ๆ กังๆ เพราะไม่เคยมาตรวจ จะหันไปถามใครก็มีแต่คนหลบตา
โดยเฉพาะ ..(จำได้แม่นมาก)

เจ้าหน้าที่ผู้หญิงในห้องเจาะเลือด หน้าตาดีค่ะ ผมยาวๆ ตาโตๆ แค่เข้าไปถามว่าเจาะเลือดเสร็จแล้วต้องทำไงต่อคะ
เค้าก็หันมามองหน้า โดยไม่ตอบอะไรเลย ไม่รู้จะถามใคร ก็เลยถามซ้ำอีกรอบ
เค้าก็เลยมาคว้าแก้วที่อยู่ในมือไป หน้าตาบึ้งมาก ไอ่เราก็ยืนงง

"แล้วไปรอที่ไหนคะ" ที่ถามเพราะไม่ทราบจริงๆ
เชื่อมั้ยคะ ว่าเจ้าหน้าที่ผู้หญิงคนนั้นหันมามองด้วยสายตาที่ไม่เป็นมิตรเลย
เค้าสะบัดหน้าหนี เค้าไม่ตอบค่ะ เดินหายเข้าไปข้างในเลย

..

อึ้งค่ะ !! ประทับใจมาก ><"

cpdoctor

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 07:46:00 am »
ขออนุญาตแย้งนะคะ ^^
ขอแบ่งปันในส่วนที่มีความเห็นแตกต่าง

เมื่อหลายวันก่อนพาคุณป้ามาตรวจเบาหวานอ่ะค่ะ
แล้วต้องไปเจาะเลือด รู้สึกไม่ดีกับเจ้าหน้าที่ที่ห้องตรวจเลือดเลยค่ะ
ยืนรอแบบเก้ๆ กังๆ เพราะไม่เคยมาตรวจ จะหันไปถามใครก็มีแต่คนหลบตา
โดยเฉพาะ ..(จำได้แม่นมาก)

เจ้าหน้าที่ผู้หญิงในห้องเจาะเลือด หน้าตาดีค่ะ ผมยาวๆ ตาโตๆ แค่เข้าไปถามว่าเจาะเลือดเสร็จแล้วต้องทำไงต่อคะ
เค้าก็หันมามองหน้า โดยไม่ตอบอะไรเลย ไม่รู้จะถามใคร ก็เลยถามซ้ำอีกรอบ
เค้าก็เลยมาคว้าแก้วที่อยู่ในมือไป หน้าตาบึ้งมาก ไอ่เราก็ยืนงง

"แล้วไปรอที่ไหนคะ" ที่ถามเพราะไม่ทราบจริงๆ
เชื่อมั้ยคะ ว่าเจ้าหน้าที่ผู้หญิงคนนั้นหันมามองด้วยสายตาที่ไม่เป็นมิตรเลย
เค้าสะบัดหน้าหนี เค้าไม่ตอบค่ะ เดินหายเข้าไปข้างในเลย

..

อึ้งค่ะ !! ประทับใจมาก ><"

อ่านแล้วรู้สึกแย่จังครับ ควรทำเรื่องร้องเรียนให้เกิดการปรับปรุงครับ