ผู้เขียน หัวข้อ: ที่จอดรถ บุคลากรบ้านน้ำท่วมค่ะ  (อ่าน 1228 ครั้ง)

naoki

• สมาชิกใหม่
  • *
ที่จอดรถ บุคลากรบ้านน้ำท่วมค่ะ
« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 09:27:29 am »

เรียนผู้บริหารและผู้มีส่วนเกี่ยวข้องค่ะ
             ตอนนี้ที่บ้านน้ำท่วมค่ะ แต่ยังไม่มีบัตรจอดรถที่โรงพยาบาล(ขอแล้วแต่ไม่ได้ค่ะ) ต้องเสียค่าที่จอดวันละ 20 บามที่หอ 8 ไร่
   แต่ตอนนี้น้ำท่วมที่บ้านและกลัวว่าจะสูงขึ้นเรื่อยๆ จึงคิดว่าที่โรงพยาบาลน่าจะปลอดภัยที่สุด แต่ถ้าจอดค้างคืน จะคิดวันละ 30 บาทเหมาจ่าย
   ถ้าลองนับจำนวนวันที่ไม่รู้ว่าเมื่อไรน้ำจะลด  คิดว่าคงจะเป็นพันหรือหลายพันแน่เลยค่ะ แต่ไม่มีทางเลือกอื่น ไม่รู้จะนำรถไปจอดที่ไหน
  ขอความกรุณา ผู้บริหาร พิจารณาในกรณี นี้ด้วยนะค่ะ       ขอบพระคุณมากค่ะ

สมอน

• *
Re: ที่จอดรถ บุคลากรบ้านน้ำท่วมค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 04:24:23 am »
ขอด่วนครับน้ำก้อท่วมรถก้อหาที่จอดไม่ได้
กลุ้มใจไม่มีสมาธิที่จะทำงานไหนจะห่วงรถกัวจะโดนงัด...
ไหนจะห่วงบ้านจะถูกแงะ
 ท่านผู้บริหารบ้านถูกน้ำท่วมหรือป่าวครับ ผมว่าไม่น่ารอดนะครับ
เราหัวอกเดียกันใช่ไหมครับ โปรดเถอะครับแค่เดือนเดียวเอง
เขาว่างั้นน่ะครับ........ขอขอบคุณอย่างสูงครับ...

maslow_si

• *
Re: ที่จอดรถ บุคลากรบ้านน้ำท่วมค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 01:56:34 pm »
ทำงานให้ศิริราช มา 10 ปี เอารถมาจอดหนี้น้ำท่วม พักหอ ท่วมศิริราชไม่ช่วยคนพักหอ เอารถมาจอด 8 ไร่ โดนวันละ 20 ครับ จอดไว้ 39 วัน 780 บาท ศิริราชช่วยบุคลากรจริงๆๆ ศิริราชจงเจริญกับการเอาเงินบุคลากรตัวเอง สาธุ สาูธุ สาธุ โดยเฉพาะคณะบดี ขอให้ได้เป็นคณบดีจนตาย จะได้รวยๆๆนะท่าน