ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดิการช่วยน้ำท่วมเจ้าหน้าที่ ซึ่งเจ้าหน้าที่บางกลุ่มไม่ได้รับความช่วยเหลือ  (อ่าน 653 ครั้ง)

เจ้าหน้าที่

• สมาชิกใหม่
  • *
เรียน ผู้บริหาร โรงพยาบาลศิริราช ทุกท่าน
เรื่อง สวัสดิการช่วยน้ำท่วมเจ้าหน้าที่ ซึ่งเจ้าหน้าที่บางกลุ่มไม่ได้รับความช่วยเหลือ

ดิฉัน ซึ่งอยู่ในกลุ่มเจ้าหน้าที่ ที่ไม่ได้รับความช่วยเหลือ ทางด้านสวัสดิการน้ำท่วม เป็นจำนวนเงิน 5,000 บาท เพราะใช้บ้านเลขที่เดียวกัน ที่บ้านหนูมาทำงานที่ รพ.ศิริราช 2 คน แต่คนละครอบครัว คนละพ่อแม่ ปลูกบ้านในพื้นที่เดียวกัน แต่ใช้บ้านเลขที่เดียวกัน ดิฉันได้ยื่นเอกสารทีหลัง โดยไม่ได้รับการช่วยเหลือสวัสดิการน้ำท่วม จำนวนเงิน 5,000 บาท ลูกของ อา หนู ได้ ก็คือน้อง (ลูกอา) น้องเขาก็ขอไปทำบ้าน และหนูที่เป็นพี่ ก็ไม่ได้ หนูจึงขอความกรุณาจาก ท่านผู้บริหารทุกท่าน ช่วยเห็นใจเจ้าหน้าที่บางกลุ่มที่เกิดเหตุแบบนี้ด้วยคะ เดือนร้อนเหมือนกันคะ ถ้าถามหนูว่าเงินมันแค่นี้เองจะอะไรกันมากมาย ตามที่อาจารย์ได้มอบหมายให้หน่วยงานสวัสดิการคณะฯ ทำนั้น พี่เขาบอกให้หนูเสียสละ จริงอยู่เสียสละ หนูก็ทำงาน หยุดแค่วันเดียวเอง ตั้งแต่น้ำท่วมมา ทำงานตลอดเลยคะ หนูก็ต้องกินต้องใช้ ไหนจะเรื่องซ่อมบ้าน หนูไม่ใช้คนรวยคะ ถ้าไม่อย่างนั้นหนูก็คงต้องไปยืมคนอื่นเขา ก็เกิดเป็นหนี้สินอีก ถามว่า 5,000 บาท พอไหม มันไม่พอหรอกคะ แต่ก็ช่วยได้บ้าง ไหนแง่ เรื่อง สี อาหารการกิน (แต่ถ้าผู้บริหารไม่ได้ช่วยอะไรเลย กับเจ้าหน้าที่กลุ่มนี้ เจ้าหน้าที่กลุ่มนี้ก็จะไม่ได้อะไรเลยคะ ก็รู้สึกเสียใจว่าทำไมไม่ยุติธรรม ทางรัฐบาลเขายังให้นะคะอาจารย์ กรณีแบบนี้นะคะ พ่อกับอา หนูไปทำมาคะได้) หนูอยากให้ผู้บริหารช่วยเจ้าหน้าที่กลุ่มนี้ด้วยคะ  และตอนนี้หน่วยงานสวัสดิการคณะฯ ได้ส่งเอกสารคืนให้กับหนูแล้วคะ โดยปั้มตราว่า "ยกเลิก"