ผู้เขียน หัวข้อ: ร้องเรียนพนักงานขับรถบัส รับ-ส่ง พนักงาน รอบ 6.45 น.  (อ่าน 1238 ครั้ง)

น้ำหวาน

• สมาชิกใหม่
  • *
มีเรื่องอยากจะร้องเรียนพนักงานขับรถรอบ 6.45 ออกจากศาลายา ปลายทางศิริราช ชื่อคุณรุ่ง มารยาทในการพูดจา ตอบคำถาม แย่มากกกกกก..... และที่สำคัญยังพาแฟนมาขึ้นรถทุกเช้า ซึ่งเป็นประเด็๋นสำคัญ คือ ผู้หญิงคนนี้จะมายืนรอขึ้นรถตอนเช้า แต่เจ้าหน้าที่ยืนรอต่อคิวอยู่ พอรถมาจอด เธอก็รีบเดินมาแย่งขึ้นเป็นคนแรก เพื่อจะได้ไปนั่งข้างหน้ารถใกล้ ๆ คนขับ โดยเป็นอย่างนี้กับเจ้าหน้าที่หลายคนมาก จนทุกคนเอ่ยปากเหมือนกันหมดว่าโดนอะไรบ้าง โดยที่ผู้หญิงคนนี้ก็ไม่ได้ลงรถที่ศิริราชด้วย แถมมีอยู่วันหนึ่ง รถบัสเสียเปลี่ยนเป็นรถตู้มาแทน คนขึ้นไปนั่งข้างหลังรถเต็มหมดแล้ว เหลือที่นั่งข้างหน้าอีก 1 ที่ เพราะแฟนคนขับนั่งอยู่ก่อนแล้ว มีเด็กมหาลัยมหิดลคนหนี่งเปิดประตูจะขึ้นไปนั่ง แต่ผู้หญิงคนนี้หันมาบอกว่า นั่งไม่ได้ ข้างหน้านั่งได้คนเดียว ทำให้เด็กต้องไปนั่งเบียดกันข้างหลัง แต่ตอนนั้นคนขับไม่อยู่นะคะ ไปทาบบัตร แม้กระทั่งอาจารย์คณะพยาบาลที่ขึ้นมาด้วย ยังเอ่ยปาก ว่าอย่าไปนั่งข้างหน้านะ เค้าเป็นแฟนคนขับ เค้าจะคุยกัน ซึ่งเจ้าหน้าที่ทุกคนเห็นพฤติกรรมแล้ว เริ่มทนไม่ไหวค่ะ ดิฉันไม่สนใจหรอกว่าเค้าจะเป็นแฟนกัน หรือจะกิ๊กกันยังไง แต่ที่โมโหก็เพราะว่า ทำไมต้องกั๊กที่นั่งด้วย ทำไมต้องแสดงกิริยาเหมือนคนไม่มีการศึกษาด้วย ที่นั่งบนรถมหาลัย ฯ เค้าห้ามจองไม่ใช่หรอคะ ใครจะนั่งตรงไหนก็ได้ไม่ใช่หรอคะ แล้วถ้ามีใครไปนั่งที่ ที่ผู้หญิงคนนี้นั่งประจำ ไม่ต้องโดนผู้หญิงคนนี้ไล่ให้ไปนั่งที่อื่นเลยหรอคะ ส่วนคนขับก็สุดยอดมากค่ะ เข้าข้างผู้หญิงคนนั้นเห็น ๆ มีเพื่อนดิฉันเดินไปถามคนขับว่ามีรถรอบไหนไปพญาไทบ้าง คนขับตอบว่า ผมไม่รู้ ทั้่ง ๆที่ ตามที่เคยประสบมา ถามถึงเรื่องรถรอบอื่น ๆ กับคนขับท่านอื่น เค้าก็ตอบกันได้หมดทุกคนนี่คะ (แค่อยากให้มีความยุติธรรมในการขึ้นรถมหาลัยกับเจ้าหน้าที่และนักศึกษาทุกคนให้เท่าเทียมกันค่ะ) จึงเรียนมาให้พิจารณา ขอบคุณค่ะ

superyoyoo11

• *
Re: ร้องเรียนพนักงานขับรถบัส รับ-ส่ง พนักงาน รอบ 6.45 น.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 11:47:19 am »
ต้องระวังน่ะครับ เดียวนี้โลกเราอันตราย

aochelsea

• *
    • แฟรนไชส์ลูกชิ้นปลา 2 หม้อ นึ่งรสยอด ทอดรสเด็ด
โห อันตรายครับ ระวังด้วย