ผู้เขียน หัวข้อ: ชื่มชมโปรแกรมรายการยาศิริราชครับ  (อ่าน 1188 ครั้ง)

cpdoctor

• สมาชิกใหม่
  • *
ชื่มชมโปรแกรมรายการยาศิริราชครับ
« เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:45:14 pm »
ผมเป็นแพทย์ที่ต้องใช้โปรแกรมนี้บ่อยๆเพื่อให้เกิดความแน่ใจเวลาสั่งยาโดยเฉพาะเรื่องสิทธิ์

โปรแกรมนี้มีประโยชน์มาก ขอชื่นชมมา ณ ที่นี้

อยากขอเสนอแนะเพิ่มให้มีข้อมูลในส่วนของ contraindication, dosage, dose adjustment in liver/renal disease, pregnancy category โดยการทำส่วนนี้จะถือเป็น KM อย่างหนึ่ง และทำเป็นโครงการ ได้ประโยชน์กับทั้งผู้ใช้งานและเจ้าของผลงานครับ